กรรมการดรีมทีมแผลงฤทธิ์ กระชาก 3 หน้ากากในกรุ๊ป A ได้สำเร็จ
![](/storage/newsroom/press-releases/2023/04/20230407-1.jpg)
เรียกว่าเป็นที่ฮือฮาสนั่นโซเชียล หลังจากที่กรรมดรีมทีมแผลงฤทธิ์ สามารถกระชากนหน้ากากที่เหลือในกรุ๊ป A ได้สำเร็จในรายการ “Mask Singer 12” รอบเพลงที่ 2 ออกอากาศเมื่อวันพุธที่ 5 เมษายน 2566 ที่ผ่านมา กับการแข่งขันระหว่างกรรมการดรีมทีม และ 3 หน้ากาก ได้แก่ “หน้ากากอนามัย” , “หน้ากากคิงโพดำ” และ “หน้ากากไฟ” จัดเต็มทุกสกิล การร้องขั้นเทพ โดยทั้ง 3 หน้ากาก ถูกกรรมการดรีมทีมทายถูกว่าตัวตนที่แท้จริงภายใต้ คือ หน้ากากอนามัย ได้แก่ “เติร์ด Tilly Birds” , หน้ากากคิงโพดำ ได้แก่ “โต้ง Twopee” และ หน้ากากไฟ ได้แก่ “อาร์ม กรกันต์” ทำให้ในกรุ๊ป A ไม่มีหน้ากากคนไหนเข้าไปในรอบต่อไป
เปิดสเตจด้วยความสนุกในรายการ “Mask Singer 12” รอบที่ 2 ของกรุ๊ป A ด้วยโชว์สุดพิเศษจากสุดยอดดีว่าหญิง “นิว นภัสสร” และ “จิ๋ว ปิยนุช” พร้อมเซอร์ไพร์สสุดพิเศษจาก “ซี พฤกษ์” และ “นุนิว ชวรินทร์” ที่มาร่วมโชว์เพลง “Stand by หล่อ” สร้างความสนุกในรายการเป็นอย่างมาก ต่อด้วยโชว์ของ 3 หน้ากากในกรุ๊ป A “หน้ากากคิงโพดำ” กับเพลง “ขี้หึง” และ “หน้ากากไฟ” กับเพลง “หัวใจไม่อยู่กับตัว” ปิดโชว์กับ “หน้ากากอนามัย” เพลง “Ditto” ซึ่งแต่ละโชว์เรียกว่าจัดเต็มแบบไม่มีกั๊ก สร้างความเซอร์ไพรส์และความประทับใจที่เกิดขึ้นในรายการเป็นอย่างมาก
ร่วมค้นหาตัวตนที่แท้จริง ผ่านเสียงร้องภายใต้หน้ากากในรายการ “Mask Singer 12” ในกรุ๊ป B ต่อได้ในวันพุธที่ 12 เม.ย.นี้ เวลา 20.05 น. ทางช่องเวิร์คพอยท์ 23 และสามารถติดตามข่าวสารและความเคลื่อนไหวได้ทุกช่องทางออนไลน์ พิมพ์คำว่า “The Mask Singer” รวมทั้ง #Masksinger12 ในทุกช่องทางออนไลน์
![“บ้านผูกวิญญาณ” ท้าทาย !!! “เตย สุวพิชญ์” ร่วมงานเวิร์คพอยท์ 23 ครั้งแรก เผยเคยเห็นผีจริง !!! เพราะผ่านความตายมาแล้ว](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/06/20240624-120051-1.webp)
“บ้านผูกวิญญาณ” ท้าทาย !!! “เตย สุวพิชญ์” ร่วมงานเวิร์คพอยท์ 23 ครั้งแรก เผยเคยเห็นผีจริง !!! เพราะผ่านความตายมาแล้ว
![จบไปอย่างอบอุ่น สำหรับทริปโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น กับ "Japan FanTrip" Osaka-Misugi กับ 3 หนุ่ม RSF และแฟนคลับกว่า 40 ชีวิต กับ Max Travel Group](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/03/20240322-080954-1.webp)
จบไปอย่างอบอุ่น สำหรับทริปโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น กับ "Japan FanTrip" Osaka-Misugi กับ 3 หนุ่ม RSF และแฟนคลับกว่า 40 ชีวิต กับ Max Travel Group
![ปรากฎการณ์ครั้งสำคัญ เมื่อ 2 ศิลปินตัวแม่ “ใบเตย-เปาวลี” มาปะทะกันครั้งแรก ทางช่องเวิร์คพอยท์ 23 ในละคร “บัลลังก์ลูกทุ่ง”](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/03/20240314-133539-1.webp)