โค้งสุดท้าย “บาวยังบลัด ดนตรีสร้างคุณค่าชีวิต” ซีซั่น 3 รอบชิงชนะเลิศ ใครจะคว้าแชมป์ไปครอง !!
เดินทางมาถึงโค้งสุดท้ายแล้วที่จะได้รู้ว่าวงดนตรีวงใดจะเป็นผู้คว้าชัยในรายการ “บาวยังบลัด ดนตรีสร้างคุณค่าชีวิต” ซีซั่น 3 กับความดุเดือดของการปะทะกันทางดนตรี จากวงฝีมือดีทั่วประเทศ และในที่สุดเราก็ได้ตัวแทนจากทั้ง 5 ภาค ที่เข้าฝ่าฟันจนมาถึงรอบชิงชนะเลิศ ได้แก่ Sawanvitee 32 (ผู้ชนะจากภาคเหนือ), Everest (ผู้ชนะจากภาคใต้), ซารันบองเต (ผู้ชนะจากภาคอีสาน), Cecilia (ผู้ชนะจากภาคกลาง) และ Atomic Boy (ผู้ชนะจากกรุงเทพฯ) โดยทั้ง 5 วง ต้องโชว์ความสามารถต่อหน้า คณะกรรมการและพี่ๆจากวงคาราบาว มาร่วมชมการแข่งขันในครั้งนี้อีกเช่นเคย
งานนี้กรรมการทั้ง 4 ท่านของเรานำทีมโดย เขียว คาราบาว, แมว จีระศักดิ์ ปานพุ่ม, ครูอ้วน มณีนุช เสมรสุต และกรรมการหน้าใหม่ของรายการ หนึ่ง จักรวาล เสาธงยุติธรรม ได้เอ่ยปากถึงความยากในการติดสินแต่ละรอบ เนื่องด้วยตลอดระยะการแข่งขันที่ผ่านมา ฝีไม้ลายมือของแต่ละคนและเอกลักษณ์เฉพาะวงนั้น ความสามารถของพวกเค้าเก่งกาจไม่แพ้กันเลยทีเดียว จึงต้องตัดสินกันอย่างละเอียดทุกเม็ด เพื่อหาผู้ชนะที่แท้จริงให้ได้
ในส่วนของเงินรางวัล สำหรับรางวัลชนะเลิศจำนวน 1 รางวัล ได้รับทุนการศึกษา 1 แสนบาท พร้อมโล่เกียรติยศจากมูลนิธิคาราบาว พิเศษไปกว่านั้น ทั้ง 5 วงที่ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศจะได้รับโอกาสร่วมเล่นคอนเสิร์ตกับวงคาราบาว อีกด้วย
วงใดจะคว้าแชมป์ “บาวยังบลัด ดนตรีสร้างคุณค่าชีวิต” ซีซั่น 3 ไปครองได้สำเร็จ ห้ามพลาด วันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคมนี้ เวลา 17.00 น. ทางช่องเวิร์คพอยท์ กดหมายเลข 23
!["คุณวาสนา" ภรรยาคุณปัญญา นิรันดร์กุล ได้รับคัดเลือกเป็นแม่ดีเด่น "ฟอร์ม ชลพิพรรธน์-นุ เพลงเอก" รับรางวัลลูกกตัญญูฯ ประจำปี 2567](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/07/20240710-134629-2.webp)
"คุณวาสนา" ภรรยาคุณปัญญา นิรันดร์กุล ได้รับคัดเลือกเป็นแม่ดีเด่น "ฟอร์ม ชลพิพรรธน์-นุ เพลงเอก" รับรางวัลลูกกตัญญูฯ ประจำปี 2567
![กระแสตอบรับดีเยี่ยม “เพลงเอก 3 แฟนมีต น้องพี่พร้อม ล้อมวงเล่น” สุดสนุกใกล้ชิดศิลปิน แฟนคลับเรียกร้องให้มีอีก...](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/06/20240610-033636-1.webp)
กระแสตอบรับดีเยี่ยม “เพลงเอก 3 แฟนมีต น้องพี่พร้อม ล้อมวงเล่น” สุดสนุกใกล้ชิดศิลปิน แฟนคลับเรียกร้องให้มีอีก...
![จบไปอย่างอบอุ่น สำหรับทริปโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น กับ "Japan FanTrip" Osaka-Misugi กับ 3 หนุ่ม RSF และแฟนคลับกว่า 40 ชีวิต กับ Max Travel Group](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/03/20240322-080954-1.webp)