“ปัญญาตลาดแตก” ร่วมกับมูลนิธิเวิร์คพอยท์ ส่งมอบก๋วยเตี๋ยวเรือ 3,000 ชุด ให้ชาว ต.บางพูน
จากที่รายการ “ปัญญาตลาดแตก” ได้เชิญร้านก๋วยเตี๋ยวเรือปทุมทองสูตรโบราณ เจ้าดังจาก จ.สมุทรปราการ มาร่วมรายการ ซึ่งเป็นร้านที่มีความพิเศษคือ ใช้หม้อต้มซุปขนาดยักษ์ เส้นผ่านสูญกลาง 220เมตร สูง 110เมตร สามารถบรรจุน้ำได้ 4,000ลิตร สามารถทำก๋วยเตี๋ยวมากสุดถึง 20,000 ชาม โดยมีการสาธิตทำก๋วยเตี๋ยวให้ชมกัน
หลังบันทึกเทปรายการ ทางมูลนิธิเวิร์คพอยท์ และทีมงานรายการปัญญาตลาดแตกจึงได้ประสานติดต่อเทศบาลตำบลบางพูน เพื่อส่งมอบก๋วยเตี๋ยว จำนวน 3,000ชุด ให้กับชาวบ้านที่อาศัยอยู่ในพื้นที่ 17 ชุมชน ของ ต.บางพูน โดยเน้นที่ ผู้สูงอายุ,ผู้ป่วยติดเตียงและผู้ที่มีรายได้น้อย ซึ่งท่านนายก อำนวย นาคบุรินทร์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางพูน ได้มอบหมายให้ นายเขตโสภณ ฮ้อแสงดี รองนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางพูน นำทีมงานผู้ใหญ่บ้าน,กำนัน และทีม อสม. มารับมอบและกระจายส่งต่อไปชาวบ้านได้อิ่มอร่อย และอิ่มใจไปตาม ๆ กัน นับเป็นอีกหนึ่งกำลังใจดีที่ส่งต่อให้กันได้ในช่วงนี้ โดยมูลนิธิเวิร์คพอยท์ก็พร้อมจะเดินหน้าร่วมช่วยเหลือ ส่งมอบสิ่งดี ๆ ให้พี่น้องประชาชนและสังคมต่อไป
![มูลนิธิเวิร์คพอยท์เพื่อการกุศล มอบพัดลมติดผนังให้ศูนย์พัฒนาการเด็กพิเศษพระมหาไถ่ ร.ร.เด็กพิเศษคุณพ่อเรย์ พัทยา](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/csr-activities/2024/06/20240619-102224-1.webp)
มูลนิธิเวิร์คพอยท์เพื่อการกุศล มอบพัดลมติดผนังให้ศูนย์พัฒนาการเด็กพิเศษพระมหาไถ่ ร.ร.เด็กพิเศษคุณพ่อเรย์ พัทยา
![อิ่มเอมใจ... “มูลนิธิเวิร์คพอยท์” ร่วมแบ่งปันความสุข ให้ “สมาคมคนตาบอดแห่งประเทศไทย” ใน “เพลงเอก 3 แฟนมีต น้องพี่พร้อม ล้อมวงเล่น”](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/press-releases/2024/06/20240610-034248-5.webp)
อิ่มเอมใจ... “มูลนิธิเวิร์คพอยท์” ร่วมแบ่งปันความสุข ให้ “สมาคมคนตาบอดแห่งประเทศไทย” ใน “เพลงเอก 3 แฟนมีต น้องพี่พร้อม ล้อมวงเล่น”
![มูลนิธิเวิร์คพอยท์เพื่อการกุศล มอบเงินบริจาค 250,000 บาท ให้รพ.ธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ](https://www.workpoint.co.th/storage/newsroom/csr-activities/2024/02/20240216-151518-1.webp)